toonland
ยินดีต้อนรับ
สมัครสมาชิก เเละ เข้าระบบเลยครับ
เเล้วช่วยกันโปรโมทเว็บนี้ด้วยนะครับ
จาก:Zebeel

ดินเเดนที่มีเเต่การ์ตูน

บ้านPortalCalendarช่วยเหลือค้นหารายชื่อสมาชิกกลุ่มผู้ใช้สมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)
เข้าสู่ระบบ(Log in)
Username:
Password:
เข้าสู่ระบบโดยอัตโนมัติทุกครั้ง(Log in automatically): 
:: ลืม(forget) password
Top posting users this month

Share | 

คลอดแล้ว ดราก้อนบอล จีที ในฉบับการ์ตูน !!!

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down 
ผู้ตั้งข้อความ
ZebeeL
Admin
Admin

ชื่อเรียก ชื่อเรียก : Zebeel
จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 212
พลังวิญญาณ พลังวิญญาณ : 623
กระทำความดี กระทำความดี : 32
วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 20/08/2010
ที่สิงสถิต ที่สิงสถิต : โลกเเห่ง การ์ตูน

ตั้งหัวข้อเรื่อง: คลอดแล้ว ดราก้อนบอล จีที ในฉบับการ์ตูน !!!   Fri Aug 20, 2010 10:14 pm

หะหะ สวัสดีครับเพื่อนๆชาว Toonleader ทุกคน
วันนี้ผมมีข่าวที่น่าตกใจมาฝากครับ นั้นคือการนำเอาดราก้อนบอล จีที (
ซึ่งบอกก่อนเลยนะครับว่าไม่เคย ทำเป็นหนังสือมาก่อนเลย
มาจัดทำเป็นหนังสือซะงั้นอ่ะ ... )
แต่ถึงอย่างงั้นก็เหอะครับ ตอนนี้ออกมาได้ 4
เล่มแล้วจะมีน้อยคนมากๆที่จะรู้เกี่ยวกับเรื่องนี้
เพราะไม่ค่อยมีกระแสออกมาเท่าไหร่ หรืออีกนัยนึงยังถูกปิดบังอยุ่ครับ ...

ในเนื้อหาของหนังสือการ์ตูนเล่มนี้เป็นแนว " FILM COMICS " ครับ
คือตัดจากฉากหนังในอนิเมะของจริงมาเรียบเรียงในเข้ากับ
สไตล์ของหนังสือการ์ตูนอย่างพอดิบพอดี ...

ถ้าให้ผมคิดนะ มันดูออกมาโอเคมากเลยนะครับ ราคาเล่มละอยู่ที่ 75บ.
ถือว่าโอ้แม่เจ้าไม่แพงเรย 555+ แค่เล่มที่ 1 ก็ปาเข้าไป 3
ร้อยกว่าหน้าเเล้วพอคู้นนนน ดูกันตาแฉะแน่นอน จัดจำหน่ายโดย Jumbo
น่าเก็บสะสมเป็นคอลเล็คชั่นชิ้นหนึ่งได้เลยทีเดียวสำหรับการ์ตูนเล่มนี้

ที่จำหน่ายออกไปแล้วมีดังนี้ ...

เล่มที่ 1 ตอน : พลัง 7 ลูกแก้วมังกร
เล่มที่ 2 ตอน : ศึกชิงลกแก้วมังกร
เล่มที่ 3 ตอน : กำเนิดอสูรร้ายเบบี้
เล่มที่ 4 ตอน : ศึกแห่งการล้างเเค้น

เรียกง่ายๆคือ หนังสือชุดนนี้ได้ทำออกมาแบบ แบ่งเป็น Sagas
ต่างๆในเรื่องของดราก้อนบอล จีที ผมรับประกันได้เลยครับ
ว่าถูกใจแฟนพันธ์แท้ของดราก้อนบอล 100% ชัวร์ ( แต่น่าจะทำออกมาเป็น 4
สีทั้งเล่มนะ 555+ )

หาซื้อได้ที่ ...
อันนี้ผมบอกไม่ได้จริงๆครับมันเป็นคอลเล็คชั่นที่หายากมาก
จะมีเฉพาะร้านชื่อดังเท่านั้นอ่ะใบ้ให้แค่นี้ 555+ ถ้าค้นหาใน Google
รับรองครับว่า ... " ไม่มีชัวร์ งิงิ " สงสัยคงต้องทำใจกันหน่อยนะครับ ...

จบการรายงานเพียงเท่านี้ถ้าอยากถามอะไรเพิ่มเติมก็สามารถถามผมได้นะครับ หะหะ แล้วจะมาค่อยอัพเดตอยุ่เรื่อยๆนะครับ

เอ้อลืมบอกไป ... " วันพีชก็เคยมีออกมาแบบนี้เเล้วเหมือนกันนะครับ อิอิ "

ToonLand_________________TH

ขึ้นไปข้างบน Go down
ดูข้อมูลส่วนตัว http://toonland.nstars.org

คลอดแล้ว ดราก้อนบอล จีที ในฉบับการ์ตูน !!!
อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1